Biến tần Bosch Rexroth 0.75 KW (1 hp) 1 pha, EFC5610, R912005740
Biến tần Bosch Rexroth 0.75 KW (1 hp) 1 pha, EFC5610, R912005740
Hoặc gửi email trực tiếp: SKF@nguyenxuong.com
EFC5610 là phiên bản nâng cấp của VFC5610, có dải công suất từ 0.4 kW đến 160 kW (và hơn nữa trong tương lai). Với thuật toán điều khiển nâng cao SVC (Sensorless Vector Control), nghĩa là phù hợp cho các ứng dụng điều khiển hai thông số của động cơ: Tốc độ và Lực quay của đầu trục động cơ. Ví dụ như: Máy công cụ, máy đóng gói, máy in, máy cắt…Nâng cấp đáng chú ý so với VFC5610:
Ø Có bộ lọc nhiễu điện từ bên trong biến tần (EMC filter)
Ø Đạt chứng chỉ CE, UL, cUL, RCM, EAC TUV, RoHs nên được dùng cho tất cả các thị trường trên thế giới
Ø Có hỗ trợ truyền thông EtherNet: Profinet, EtherCat, EtherNet IP, Sercos. Phù hợp trong trường hợp cần kết nối truyền thông Ethernet với Bộ Điều Khiển (PLC hay IPC)
Ø Trên nền tảng kết nối Ethernet, bạn có thể dùng các ngôn ngữ lập trình, công cụ của công nghệ thông tin như: C#, VB.Net, Java, NodeRed…để kết nối và điều khiển Biến tần EFC5610 (mà không cần PLC hay IPC)
Ø Hỗ trợ mở rộng cảm biến tốc độ (Encoder): Khi đó độ chính xác của ứng dụng, sẽ được cải thiện, phù hợp cho những ứng dụng yêu cầu cao hơn về độ chính xác của động cơ.
Một điểm khác biệt của biến tần Bosch so với các thương hiệu khác trên thị trường hiện nay là: ASF (Application Specific Firmware) – hiểu nôm na là hệ điều hành của biến tần cho từng ứng dụng. Với Biến tần Bosch và ASF, bạn có biến tần chuyên biệt cho ứng dụng nào đó.
Ngoài dòng chuẩn EFC5610, Bosch Rexroth còn có 3 phiên bản biến thể của EFC5610:
Ø EFC5610 với chức năng an toàn STO (Safety Torque Off) – bạn hiểu nôm na là: lái động cơ an toàn và …tiết kiệm điện hơn nhờ dừng động cơ khi có sự cố nhưng vẫn giữ điện.
Phù hợp cho các ứng dụng yêu cẩu cao về an toàn.
Ø EFC5610 “Cold Plate” (đĩa lạnh) – bạn hiểu nôm na là: Biến tần sẽ không có phần nhôm tản nhiệt mà thay thế bằng “đĩa lạnh” để tản nhiệt. Phù hợp với các ứng dụng cho hệ lạnh, kho đông lạnh…và yêu cầu cao về việc bức xạ nhiệt của các thiết bị điện.
Ø EFC5610 “Syntronix” – Biến tần cho Bơm thủy lực. Với lợi thế là công ty thủy lực hàng đầu thế giới, Bosch Rexroth kết hợp sự am hiểu về thủy lực và điện để điều khiển bơm thủy lực hiệu quả hơn, nhanh hơn và dễ dàng hơn.
| THÔNG SỐ KỸ THUẬT | |
|---|---|
| Ordering Part number | R912005740 |
| Type Code | EFC5610-0K75-1P2-MDA-7P-NNNNN-NNNN |
| Serie | EFC5610 |
| Control Type | Sensorless Vector, Vector Control with Encoder, V/F |
| Input Voltage | 1 AC 200 - 240 V |
| Output Power (KW) | 0.75 |
| Output Current (A) | 4.1 |
| Dual-Rating ND/HD | NO |
| Overload | 150 %, 60 s; 200 %, 1 s |
| Speed Range (Hz) | 0…400 |
| Speed Regulation | '04:20 |
| Start-up Torque | 0.5Hz @ 200% |
| Control motor type | Asynchronous Motor & Permanent magnet Motor |
| Brake chopper | Internal |
| Brake Resistor | 190Ω 100W . Brake Ratio 10%. For other ask Bosch Rexroth |
| Ventilation Fan | No cooling fan |
| Internal DC Reactor - Line Choke | Without |
| Internal EMC | C3, Can be disable via a screw |
| DC Bus Terminal | Without |
| Cold Plate | IP20 |
| Keypad | Detachable 7 segment standard display (5 digits). Copy Unit |
| Firmware | General firmware |
| Safety Torque Off Function (STO) | Without |
| Analog Input - AI | 2 AI @ 0…10 V or 0…20 mA |
| Analog Output - AO | 2 AO @ 0…10 V or 0…20 mA |
| Digital Input - DI | 5 DI - NPN/PNP@ 24V 4mA / 12V 8mA 5th DI support pulse max 50kHz |
| Digital Output - DO /td> | 1 DO @ 30VDC, 50mA or Pulse max 32kHz |
| Relay Ouput -RO (Ta, Tb, Tc) | 1 RO @ 250 VAC, 3A / 30VDC, 3A |
| Multi-Speed/Simple PLC | YES-16 Stages |
| PID Control | YES |
| Communication | ModBus 485 |
| Optional I/O Card | YES - 4DI, 1AI, 1AO, 1OC,1 relay output |
| Optional Relay Output Card | YES - 4 RO, 250 VAC, 3 A/30VDC, 3 A |
| Optional Communication Card | YES - PROFIBUS DP, CANopen, SERCOS III, PROFINET IO, Ethernet IP, Modbus TCP, EtherCAT |
| Optional Encoder Card | YES - ABZ or Resolver |
| Size WxHxD (mm) | 95x166x167 |
| Weight (kg) | 1.5 |
| Mounting | Wall or DIN, Side by Side |
| Rated Ambient Temperature | 45 ℃ |
| Certificate | CE, EAC, UL, cUL, RCM, TUV, RoHS |
| Application | Medium to big machine: industry mixer, CNC machine, extruding equipment, machine tool, food packing With requirement: EMC filter, High-Standard, Ethernet Communication, Encoder Feedback |
| Connect to PC | YES-USB Type B |
Download Bosch Rexroth Datasheet R912005740
Download Bosch Rexroth ConverterWorks Software
Tại sao nên dùng biến tần Bosch Rexroth
Share
