1
/
of
1
Brand:
Bosch Rexroth
Biến tần Bosch Rexroth 7.5 KW (10 hp) 3 pha, EFC3610, R912005092
Biến tần Bosch Rexroth 7.5 KW (10 hp) 3 pha, EFC3610, R912005092
Regular price
13.784.000 VND
Regular price
Sale price
13.784.000 VND
Quantity
Hoặc gửi email trực tiếp: SKF@nguyenxuong.com
EFC3610 là phiên bản nâng cấp của VFC3610, có dải công suất từ 0.4 kW đến 22 kW, thuật toán V/F, có nghĩa phù hợp với các ứng dụng mà thông số cần điều khiển là tốc độ động cơ, như: Bơm, hệ thống HVAC (điều hòa, thông gió), hệ thống băng tải…Nâng cấp đáng chú ý so với VFC3160:
Ø Có bộ lọc nhiễu điện từ bên trong biến tần (EMC filter)
Ø Đạt chứng chỉ CE, UL, cUL, RCM, EAC TUV, RoHs nên được dùng cho tất cả các thị trường trên thế giới
Ø Có hỗ trợ truyền thông EtherNet: Profinet, EtherCat, EtherNet IP, Sercos. Phù hợp trong trường hợp cần kết nối truyền thông Ethernet với Bộ Điều Khiển (PLC hay IPC)
Ø Trên nền tảng kết nối Ethernet, bạn có thể dùng các ngôn ngữ lập trình, công cụ của công nghệ thông tin như: C#, VB.Net, Java, NodeRed…để kết nối và điều khiển Biến tần EFC3610 (mà không cần PLC hay IPC)
| THÔNG SỐ KỸ THUẬT | |
|---|---|
| Ordering Part number | R912005092 |
| Type Code | EFC3610-7K50-3P4-MDA-7P-NNNNN-NNNN |
| Serie | EFC3610 |
| Control Type | V/F |
| Input Voltage | 3 AC 380 - 480 V |
| Output Power (KW) | 7.5 |
| Output Current (A) | 16.8 |
| Dual-Rating ND/HD | YES. Up to 1 level in ND |
| Overload | HD: 150 %, 60 s; 200 %, 1 s ND: 120 %, 60 s |
| Speed Range (Hz) | 0…400 |
| Speed Regulation | '01:50 |
| Start-up Torque | 3Hz @ 150%, 1.5Hz @ 100% |
| Control motor type | Asynchronous Motor |
| Brake chopper | Internal |
| Brake Resistor | 75Ω 780W . Brake Ratio 10%. For other ask Bosch Rexroth |
| Ventilation Fan | Removable cooling Fan |
| Internal DC Reactor - Line Choke | Without |
| Internal EMC | C3, Can be disable via a screw |
| DC Bus Terminal | Have |
| Cold Plate | IP20 |
| Keypad | Detachable 7 segment standard display (5 digits). Copy Unit |
| Firmware | General firmware |
| Safety Torque Off Function (STO) | Without |
| Analog Input - AI | 2 AI @ 0…10 V or 0…20 mA |
| Analog Output - AO | 2 AO @ 0…10 V or 0…20 mA |
| Digital Input - DI | 5 DI - NPN/PNP@ 24V 4mA / 12V 8mA 5th DI support pulse max 50kHz |
| Digital Output - DO | 1 DO @ 30VDC, 50mA or Pulse max 32kHz |
| Relay Ouput -RO (Ta, Tb, Tc) | 1 RO @ 250 VAC, 3A / 30VDC, 3A |
| Multi-Speed/Simple PLC | YES-16 Stages |
| PID Control | YES |
| Communication | ModBus 485 |
| Optional I/O Card | YES - 4DI, 1AI, 1AO, 1OC,1 relay output |
| Optional Relay Output Card | YES - 4 RO, 250 VAC, 3 A/30VDC, 3 A |
| Optional Communication Card | YES - PROFIBUS DP, CANopen, SERCOS III, PROFINET IO, Ethernet IP, Modbus TCP, EtherCAT |
| Optional Encoder Card | Not Support |
| Size WxHxD (mm) | 130x243x233 |
| Weight (kg) | 4.3 |
| Mounting | Wall or DIN, Side by Side |
| Rated Ambient Temperature | 45 ℃ |
| Certificate | CE, EAC, UL, cUL, RCM, TUV, RoHS |
| Application | Small machine: Fan, water pump, materials Conveyor, mixing equipment, HVAC, textile and wooding machinery, food processing & Packaging. With requirement: EMC filter, High-Standard, Ethernet Communication |
| Connect to PC | YES-USB Type B |
Download Bosch Rexroth Datasheet R912005092
Download Bosch Rexroth ConverterWorks Software
Tại sao nên dùng biến tần Bosch Rexroth
Share
